ੳ linked: Difference between revisions
From SikhiWiki
Jump to navigationJump to search
Hari singh (talk | contribs) No edit summary |
Hari singh (talk | contribs) |
||
(5 intermediate revisions by 2 users not shown) | |||
Line 1: | Line 1: | ||
'''This page lists all the words in the Sri Guru Granth Sahib starting with ੳ each with hyperlink to SriGranth dictionary''' | '''This page lists all the words in the Sri Guru Granth Sahib starting with ੳ each with hyperlink to SriGranth dictionary''' [[ੳ]] | ||
{{Words in SGGS linked}} | {{Words in SGGS linked}} | ||
{| class="wikitable" style="width:95%; height:100px; text-align:center" | |||
|- | |||
| width="5%" |x | |||
| width="15%" |1 | |||
| width="15%" |2 | |||
| width="15%" |3 | |||
| width="15%" |4 | |||
| width="15%" |5 | |||
|- | |||
| 1 || [[ੴ]] || [[ਉਆ]] || [[ਉਆਹਿ]] || [[ਉਆਹੂ]] || [[ ਉਇ]] | |||
|- | |||
| 2 || [[ਉਸ]] || [[ਉਸੁ]] || [[ਉਸਗਾ]] || [[ਉਸਟ]] || [[ਉਸਟੀਅਹਿ]] | |||
|- | |||
| 3 || [[ਉਸਤਤਿ]] || [[ਉਸ੍ਤਤਿ]] || [[ਉਸਤਤੀ]] || [[ਉਸਤਾਦ]] || [[ਉਸਤਾਦੁ]] | |||
|- | |||
| 4 || [[ਉਸਨ]] || [[ਉਸਨੁ]] || [[ਉਸਰਈਆ]] || [[ਉਸਰੇ]] || [[ਉਸਾਸ]] | |||
|- | |||
| 5 || [[ਉਸਾਸਾ]] || [[ਉਸਾਰਿ]] || [[ਉਸਾਰਹੁ]] || [[ਉਸਾਰਣਹਾਰ]] || [[ਉਸਾਰਿਆ]] | |||
|- | |||
| 6 || [[ਉਸਾਰੀ]] || [[ਉਸਾਰੇ]] || [[ਉਸਾਰੇਦੇ]] || [[ਉਸਾਰੈ]] || [[ਉਹ]] | |||
|- | |||
| 7 || [[ਉਹੀ]] || [[ਉਹੁ]] || [[ਉਕਤਿ]] || [[ਉਕਤੇ]] || [[ਉਗ੍ਰ]] | |||
|- | |||
| 8 || [[ਉਗ੍ਰਸੈਣ]] || [[ਉਗ੍ਰਸੈਣਿ]] || [[ਉਗ੍ਰਸੈਨ]] || [[ਉਗਲਾਰੇ]] || [[ਉਗਵਿ]] | |||
|- | |||
| 9 || [[ਉਗਵਹਿ]] || [[ਉਗਵਣਹੁ]] || [[ਉਗਵਤ]] || [[ਉਗਵੈ]] || [[ਉਗਾਹਿ]] | |||
|- | |||
| 10 || [[ਉਗਾਹੀ]] || [[ਉਘਰਿ]] || [[ਉਘਰੇ]] || [[ਉਘਰੈਗੋ]] || [[ਉਘਲਾਨਾ]] | |||
|- | |||
| 11 || [[ਉਘੜਿ]] || [[ਉਘੜਿਆ]] || [[ਉਘੜੈ]] || [[ਉਘਾ]] || [[ਉਚ]] | |||
|- | |||
| 12 || [[ਉਚਹਦੀ]] || [[ਉਚਕਿ]] || [[ਉਚਕਾ]] || [[ਉਚਰੁ]] || [[ਉਚਰਿ]] | |||
|- | |||
| 13 || [[ਉਚਰਉ]] || [[ਉਚਰਸਿ]] || [[ਉਚਰਹਿ]] || [[ਉਚਰਹੀ]] || [[ਉਚਰਹੁ]] | |||
|- | |||
| 14 || [[ਉਚਰਣੰ]] || [[ਉਚਰਤ]] || [[ਉਚਰੰਤਿ]] || [[ਉਚਰਾ]] || [[ਉਚਰਾਂ]] | |||
|- | |||
| 15 || [[ਉਚਰੀਐ]] || [[ਉਚਰੇ]] || [[ਉਚਰੈ]] || [[ਉਚੜੀਐ]] || [[ਉਚਾ]] | |||
|- | |||
| 16 || [[ਉਚਾਇਨ੍ਹ੍ਹਿ]] || [[ਉਚਾਈ]] || [[ਉਚਾਪਤਿ]] || [[ਉਚਾਰ]] || [[ਉਚਾਰੁ]] | |||
|- | |||
| 17 || [[ਉਚਾਰਣ]] || [[ਉਚਾਰਣਾ]] || [[ਉਚਾਰਣੇ]] || [[ਉਚਾਰਾ]] || [[ਉਚਾਰਿਓ]] | |||
|- | |||
| 18 || [[ਉਚਾਰੀ]] || [[ਉਚਾਰੇ]] || [[ਉਚਾਰੈ]] || [[ਉਚੀ]] || [[ਉਚੀਆ]] | |||
|- | |||
| 19 || [[ਉਛਲਿਆ]] || [[ਉਛਲੈ]] || [[ਉਛਾਹਾੜਾ]] || [[ਉਛਾਹਿ]] || [[ਉਜ੍ਯ੍ਯਾਰਾ]] | |||
|- | |||
| 20 || [[ਉਜਲ]] || [[ਉਜਲੁ]] || [[ਉਜਲਾ]] || [[ਉਜਲਾਰੇ]] || [[ਉਜਲਿਆ]] | |||
|- | |||
| 21 || [[ਉਜਲੀ]] || [[ਉਜਲੇ]] || [[ਉਜੜੁ]] || [[ਉਜੜੈ]] || [[ਉਜਾਗਰ]] | |||
|- | |||
| 22 || [[ਉਜਾਗਰੁ]] || [[ਉਜਾਨਾਂ]] || [[ਉਜਾਰੰ]] || [[ਉਜਾਰਉ]] || [[ਉਜਾਰਾ]] | |||
|- | |||
| 23 || [[ਉਜਾਰੇ]] || [[ਉਜਾਰੈ]] || [[ਉਜਾਰੋ]] || [[ਉਜਾਲਾ]] || [[ਉਜਾੜਿ]] | |||
|- | |||
| 24 || [[ਉਜਾੜੀ]] || [[ਉਜਿਆਰਾ]] || [[ਉਜਿਆਰੀਆ]] || [[ਉਜਿਆਰੋ]] || [[ਉਜਿਆਲਾ]] | |||
|- | |||
| 25 || [[ਉਜੀਆਰਉ]] || [[ਉਜੀਆਰਾ]] || [[ਉਜੀਆਰੇ]] || [[ਉਜੀਆਰੋ]] || [[ਉਜੂ]] | |||
|- | |||
| 26 || [[ਉਝਰਤ]] || [[ਉਝੜ]] || [[ਉਝੜੁ]] || [[ਉਝੜਿ]] || [[ਉਝਾਰੈ]] | |||
|- | |||
| 27 || [[ਉਠੁ]] || [[ਉਠਿ]] || [[ਉਠਈਆ]] || [[ਉਠਸੀ]] || [[ਉਠਹਿ]] | |||
|- | |||
| 28 || [[ਉਠਹੁ]] || [[ਉਠਣਾ]] || [[ਉਠਤ]] || [[ਉਠੰਦਾ]] || [[ਉਠੰਦਿਆ]] | |||
|- | |||
| 29 || [[ਉਠਦਿਆ]] || [[ਉਠਦੇ]] || [[ਉਠਨਿ]] || [[ਉਠਰੀਐ]] || [[ਉਠਾਇਓ]] | |||
|- | |||
| 30 || [[ਉਠਾਇਆ]] || [[ਉਠਾਈ]] || [[ਉਠਾਏ]] || [[ਉਠਾਹੀ]] || [[ਉਠਾਰਿਓ]] | |||
|- | |||
| 31 || [[ਉਠਾਲਿ]] || [[ਉਠਾਲਿਓ]] || [[ਉਠਾਲੀ]] || [[ਉਠਾਲੀਆ]] || [[ਉਠਾਵਹਿ]] | |||
|- | |||
| 32 || [[ਉਠਾਵਤ]] || [[ਉਠਾਵਨ]] || [[ਉਠਾਵੈ]] || [[ਉਠਿਓ]] || [[ਉਠਿਅਹਿ]] | |||
|- | |||
| 33 || [[ਉਠੀ]] || [[ਉਠੇ]] || [[ਉਠੋ]] || [[ਉਡਿ]] || [[ਉਡਹਿ]] | |||
|- | |||
| 34 || [[ਉਡਹੁ]] || [[ਉਡਣ]] || [[ਉਡਣੈ]] || [[ਉਡੰਤ]] || [[ਉਡਤਾ]] | |||
|- | |||
| 35 || [[ਉਡਤੇ]] || [[ਉਡਨ]] || [[ਉਡਰਿ]] || [[ਉਡਰਿਆ]] || [[ਉਡਵਾ]] | |||
|- | |||
| 36 || [[ਉਡਾਈਐ]] || [[ਉਡਾਏ]] || [[ਉਡਾਨੀ]] || [[ਉਡਾਵਤ]] || [[ਉਡਾਵੈ]] | |||
|- | |||
| 37 || [[ਉਡਿਓ]] || [[ਉਡਿਆ]] || [[ਉਡੀਸੇ]] || [[ਉਡੀਣੀ]] || [[ਉਡੀਣੀਆ]] | |||
|- | |||
| 38 || [[ਉਡੀਨੀ]] || [[ਉਡੈ]] || [[ਉਤ]] || [[ਉਤੁ]] || [[ਉਤਸਾਹਾ]] | |||
|- | |||
| 39 || [[ਉਤਹਿ]] || [[ਉਤੰਗੀ]] || [[ਉਤਪਤਿ]] || [[ਉਤਪਤਿਆ]] || [[ਉਤਪਾਤਿ]] | |||
|- | |||
| 40 || [[ਉਤਪਾਤੀ]] || [[ਉਤਭੁਜ]] || [[ਉਤਭੁਜੁ]] || [[ਉਤਭੁਜਾ]] || [[ਉਤਭੁਜਾਂ]] | |||
|- | |||
| 41 || [[ਉਤਮ]] || [[ਉਤਮੁ]] || [[ਉਤਰ]] || [[ਉਤਰੁ]] || [[ਉਤਰਿ]] | |||
|- | |||
| 42 || [[ਉਤਰਉ]] || [[ਉਤਰਸੁ]] || [[ਉਤਰਸਿ]] || [[ਉਤਰਹਿ]] || [[ਉਤਰਹੁ]] | |||
|- | |||
| 43 || [[ਉਤਰਨਿ]] || [[ਉਤਰਿਓ]] || [[ਉਤਰਿਆ]] || [[ਉਤਰੀ]] || [[ਉਤਰੀਆ]] | |||
|- | |||
| 44 || [[ਉਤਰੀਐ]] || [[ਉਤਰੇ]] || [[ਉਤਰੈ]] || [[ਉਤਵਤਾਏ]] || [[ਉਤਾਹਿ]] | |||
|- | |||
| 45 || [[ਉਤਾਰ]] || [[ਉਤਾਰੁ]] || [[ਉਤਾਰਿ]] || [[ਉਤਾਰਈ]] || [[ਉਤਾਰਣਹਾਰ]] | |||
|- | |||
| 46 || [[ਉਤਾਰਣਹਾਰਾ]] || [[ਉਤਾਰਨ]] || [[ਉਤਾਰਾ]] || [[ਉਤਾਰਿਓ]] || [[ਉਤਾਰਿਅਨੁ]] | |||
|- | |||
| 47 || [[ਉਤਾਰਿਆ]] || [[ਉਤਾਰਿਐ]] || [[ਉਤਾਰੀ]] || [[ਉਤਾਰੀਅਨੁ]] || [[ਉਤਾਰੀਆ]] | |||
|- | |||
| 48 || [[ਉਤਾਰੇ]] || [[ਉਤਾਰੈ]] || [[ਉਤਾਵਲਾ]] || [[ਉਤਾਵਲੀ]] || [[ਉਤੈ]] | |||
|- | |||
| 49 || [[ਉਥਪਿ]] || [[ਉਥਾਪਿ]] || [[ਉਥਾਪਦਾ]] || [[ਉਥਾਪਨਹਾਰ]] || [[ਉਥਾਪਨਹਾਰਾ]] | |||
|- | |||
| 50 || [[ਉਥਾਪਨਹਾਰੇ]] || [[ਉਥਾਪੇ]] || [[ਉਥਾਪੈ]] || [[ਉਥਾਰੈ]] || [[ਉਦਉ]] | |||
|- | |||
| 51 || [[ਉਦਕ]] || [[ਉਦਕੁ]] || [[ਉਦਕਿ]] || [[ਉਦਧਿ]] || [[ਉਦਮ]] | |||
|- | |||
| 52 || [[ਉਦਮੁ]] || [[ਉਦਮਹ]] || [[ਉਦਮਾਤੇ]] || [[ਉਦਮਾਦਾ]] || [[ਉਦਰ]] | |||
|- | |||
| 53 || [[ਉਦਰੁ]] || [[ਉਦਰਿ]] || [[ਉਦਰੈ]] || [[ਉਦਵਿਅਉ]] || [[ਉਦਾਸ]] | |||
|- | |||
| 54 || [[ਉਦਾਸੁ]] || [[ਉਦਾਸਿ]] || [[ਉਦਾਸਾ]] || [[ਉਦਾਸਾਏ]] || [[ਉਦਾਸੀ]] | |||
|- | |||
| 55 || [[ਉਦਾਸੇ]] || [[ਉਦਾਸੇਰਾ]] || [[ਉਦਾਰ]] || [[ਉਦਾਰੁ]] || [[ਉਦਾਰਉ]] | |||
|- | |||
| 56 || [[ਉਦਿਆਨ]] || [[ਉਦਿਆਨਦ]] || [[ਉਦਿਆਨਾ]] || [[ਉਦਿਆਨੀ]] || [[ਉਦਿਆਨੇ]] | |||
|- | |||
| 57 || [[ਉਦਿਆਨੈ]] || [[ਉਦਿਮ]] || [[ਉਦੈ]] || [[ਉਦੋਸਾਹੈ]] || [[ਉਦੋਸੀਅ]] | |||
|- | |||
| 58 || [[ਉਦੋਤ]] || [[ਉਦੋਤੁ]] || [[ਉਦੌਤੁ]] || [[ਉਧਉ]] || [[ਉਧਰ]] | |||
|- | |||
| 59 || [[ਉਧਰੁ]] || [[ਉਧਰਿ]] || [[ਉਧਰਸਿ]] || [[ਉਧਰਹਿ]] || [[ਉਧਰਹੁ]] | |||
|- | |||
| 60 || [[ਉਧਰਣ]] || [[ਉਧਰਣੰ]] || [[ਉਧਰਣਹ]] || [[ਉਧਰਣਹਾਰੁ]] || [[ਉਧਰੰਤ]] | |||
|- | |||
| 61 || [[ਉਧਰਤ]] || [[ਉਧਰਤੇ]] || [[ਉਧਰਨ]] || [[ਉਧਰਨਹਾਰ]] || [[ਉਧਰਨਹਾਰਾ]] | |||
|- | |||
| 62 || [[ਉਧਰਨਹਾਰੇ]] || [[ਉਧਰ੍ਯ੍ਯਉ]] || [[ਉਧਰਾ]] || [[ਉਧਰਿਓ]] || [[ਉਧਰਿਆ]] | |||
|- | |||
| 63 || [[ਉਧਰੀ]] || [[ਉਧਰੀਅੰ]] || [[ਉਧਰੀਆ]] || [[ਉਧਰੀਐ]] || [[ਉਧਰੇ]] | |||
|- | |||
| 64 || [[ਉਧਰੈ]] || [[ਉਧਾਰ]] || [[ਉਧਾਰੰ]] || [[ਉਧਾਰੁ]] || [[ਉਧਾਰਿ]] | |||
|- | |||
| 65 || [[ਉਧਾਰਉ]] || [[ਉਧਾਰਹਿ]] || [[ਉਧਾਰਹੁ]] || [[ਉਧਾਰਣ]] || [[ਉਧਾਰਣੁ]] | |||
|- | |||
| 66 || [[ਉਧਾਰਣਹ]] || [[ਉਧਾਰਣਹਾਰ]] || [[ਉਧਾਰਣਹਾਰੁ]] || [[ਉਧਾਰਣਹਾਰਾ]] || [[ਉਧਾਰਣਹਾਰਿਆ]] | |||
|- | |||
| 67 || [[ਉਧਾਰਣਾ]] || [[ਉਧਾਰਣੋ]] || [[ਉਧਾਰਦਾ]] || [[ਉਧਾਰਨ]] || [[ਉਧਾਰਨੁ]] | |||
|- | |||
| 68 || [[ਉਧਾਰਨਾ]] || [[ਉਧਾਰਾ]] || [[ਉਧਾਰਿਓ]] || [[ਉਧਾਰਿਅਨੁ]] || [[ਉਧਾਰਿਆ]] | |||
|- | |||
| 69 || [[ਉਧਾਰੀ]] || [[ਉਧਾਰੀਅਲੇ]] || [[ਉਧਾਰੇ]] || [[ਉਧਾਰੈ]] || [[ਉਧਾਰੋ]] | |||
|- | |||
| 70 || [[ਉਧੌ]] || [[ਉਂਨ]] || [[ਉਨ]] || [[ਉਨਿ]] || [[ਉਨਹ]] | |||
|- | |||
| 71 || [[ਉਨ੍ਹ੍ਹ]] || [[ਉਨ੍ਹ੍ਹਾ]] || [[ਉਨਹੂ]] || [[ਉਨਮਤ]] || [[ਉਨਮਦ]] | |||
|- | |||
| 72 || [[ਉਨਮਨ]] || [[ਉਨਮਨਿ]] || [[ਉਨਮਾਦ]] || [[ਉਨਮਾਨ]] || [[ਉਨਮਾਨੁ]] | |||
|- | |||
| 73 || [[ਉਨਮਾਨਿ]] || [[ਉਨਮਾਨਿਅਉ]] || [[ਉਨਵਿ]] || [[ਉਨਵੈ]] || [[ਉਪਈਆ]] | |||
|- | |||
| 74 || [[ਉਪਹਾਸ]] || [[ਉਪਕੰਠਿ]] || [[ਉਪਕਰੇ]] || [[ਉਪਕਰੈ]] || [[ਉਪਕਾਰ]] | |||
|- | |||
| 75 || [[ਉਪਕਾਰੁ]] || [[ਉਪਕਾਰੀ]] || [[ਉਪਕਾਰੇ]] || [[ਉਪਜਿ]] || [[ਉਪਜਹਿ]] | |||
|- | |||
| 76 || [[ਉਪਜਤ]] || [[ਉਪਜਤਉ]] || [[ਉਪਜਤਾ]] || [[ਉਪਜੰਪਿ]] || [[ਉਪਜ੍ਯ੍ਯੋ]] | |||
|- | |||
| 77 || [[ਉਪਜਾਈ]] || [[ਉਪਜਾਵੈ]] || [[ਉਪਜਿਓ]] || [[ਉਪਜਿਅੜਾ]] || [[ਉਪਜਿਆ]] | |||
|- | |||
| 78 || [[ਉਪਜੀ]] || [[ਉਪਜੇ]] || [[ਉਪਜੈ]] || [[ਉਪਠੀ]] || [[ਉਪਤਿਸਟਤੇ]] | |||
|- | |||
| 79 || [[ਉਪਦ੍ਰਹ]] || [[ਉਪਦੇਸ]] || [[ਉਪਦੇਸੰ]] || [[ਉਪਦੇਸੁ]] || [[ਉਪਦੇਸਿ]] | |||
|- | |||
| 80 || [[ਉਪਦੇਸਤੇ]] || [[ਉਪਦੇਸਦਾ]] || [[ਉਪਦੇਸੜਾ]] || [[ਉਪਦੇਸਾ]] || [[ਉਪਦੇਸਿਆ]] | |||
|- | |||
| 81 || [[ਉਪਦੇਸਿਐ]] || [[ਉਪਦੇਸੀ]] || [[ਉਪਦੇਸੀਐ]] || [[ਉਪਦੇਸੇ]] || [[ਉਪਦੇਸੇਨਿ]] | |||
|- | |||
| 82 || [[ਉਪਦੇਸੈ]] || [[ਉਪਦੇਸੋ]] || [[ਉਪੰਨਾ]] || [[ਉਪੰਨਿਆ]] || [[ਉਪੰਨੀ]] | |||
|- | |||
| 83 || [[ਉਪੰਨੇ]] || [[ਉਪਮਾ]] || [[ਉਪਰਿ]] || [[ਉਪਰਹੁ]] || [[ਉਪਰਜਤੇ]] | |||
|- | |||
| 84 || [[ਉਪਰਜਾ]] || [[ਉਪਰੀਆ]] || [[ਉਪਰੇ]] || [[ਉਪਾਉ]] || [[ਉਪਾਇ]] | |||
|- | |||
| 85 || [[ਉਪਾਇਓ]] || [[ਉਪਾਇਓਨੁ]] || [[ਉਪਾਇਅਨੁ]] || [[ਉਪਾਇਆ]] || [[ਉਪਾਇਦਾ]] | |||
|- | |||
| 86 || [[ਉਪਾਈ]] || [[ਉਪਾਈਓਨੁ]] || [[ਉਪਾਈਅਨੁ]] || [[ਉਪਾਈਆ]] || [[ਉਪਾਈਐ]] | |||
|- | |||
| 87 || [[ਉਪਾਏ]] || [[ਉਪਾਸ]] || [[ਉਪਾਹਾ]] || [[ਉਪਾਤੀ]] || [[ਉਪਾਧਿ]] | |||
|- | |||
| 88 || [[ਉਪਾਧੇ]] || [[ਉਪਾਮ]] || [[ਉਪਾਯਉ]] || [[ਉਪਾਰਜਨਾ]] || [[ਉਪਾਰਾ]] | |||
|- | |||
| 89 || [[ਉਪਾਰੀਐ]] || [[ਉਪਾਵ]] || [[ਉਪਾਵੰ]] || [[ਉਪਾਵਹਿ]] || [[ਉਪਾਵਹੁ]] | |||
|- | |||
| 90 || [[ਉਪਾਵਣਹਾਰ]] || [[ਉਪਾਵਣਹਾਰੁ]] || [[ਉਪਾਵਣਹਾਰਾ]] || [[ਉਪਾਵਣਹਾਰਿਆ]] || [[ਉਪਾਵਣਹਾਰੈ]] | |||
|- | |||
| 91 || [[ਉਪਾਵਣੀ]] || [[ਉਪਾਵਨ]] || [[ਉਪਾਵਾ]] || [[ਉਪਾਵੀ]] || [[ਉਪਾੜਿ]] | |||
|- | |||
| 92 || [[ਉਪਾੜਣ]] || [[ਉਪਾੜਾ]] || [[ਉਪਾੜੀ]] || [[ਉਪਾੜੀਲੇ]] || [[ਉਪੇਤਾਣਾ]] | |||
|- | |||
| 93 || [[ਉਬਟ]] || [[ਉਬਰ]] || [[ਉਬਰਹਿ]] || [[ਉਬਰਹੁ]] || [[ਉਬਰਤ]] | |||
|- | |||
| 94 || [[ਉਬਰਨ]] || [[ਉਬਰਿਓ]] || [[ਉਬਰਿਆ]] || [[ਉਬਰੀ]] || [[ਉਬਰੇ]] | |||
|- | |||
| 95 || [[ਉਬਰੈ]] || [[ਉਬਲੀ]] || [[ਉਬਾਰਿ]] || [[ਉਬਾਰਿਅਨੁ]] || [[ਉਬਾਰਿਆ]] | |||
|- | |||
| 96 || [[ਉਬਾਰੀ]] || [[ਉਬਾਰੀਅਲੇ]] || [[ਉਬਾਰੀਆ]] || [[ਉਬਾਰੇ]] || [[ਉਭਿ]] | |||
|- | |||
| 97 || [[ਉਭਕਲੇ]] || [[ਉਭਾਰਾ]] || [[ਉਭੇ]] || [[ਉਮਕਿ]] || [[ਉਮਕਾਈ]] | |||
|- | |||
| 98 || [[ਉਮਕਿਓ]] || [[ਉਮੰਗ]] || [[ਉਮਗਿ]] || [[ਉਮਤਿ]] || [[ਉਮਰ]] | |||
|- | |||
| 99 || [[ਉਮਰਥਲ]] || [[ਉਮਰਾਉ]] || [[ਉਮਰਾਵ]] || [[ਉਮਰਾਵਹੁ]] || [[ਉਮਰੇ]] | |||
|- | |||
| 100 || [[ਉਮਾਹੜਾ]] || [[ਉਮਾਹਾ]] || [[ਉਮਾਹਿਓ]] || [[ਉਮਾਹੈ]] || [[ਉਮਾਪਤਿ]] | |||
|- | |||
| 101 || [[ਉਰ]] || [[ਉਰੁ]] || [[ਉਰਿ]] || [[ਉਰਸਾ]] || [[ਉਰਹਿ]] | |||
|- | |||
| 102 || [[ਉਰਕਟ]] || [[ਉਰਛੇ]] || [[ਉਰਝਿ]] || [[ਉਰਝਾਇ]] || [[ਉਰਝਾਇਓ]] | |||
|- | |||
| 103 || [[ਉਰਝਾਈ]] || [[ਉਰਝਾਏ]] || [[ਉਰਝਾਨਾ]] || [[ਉਰਝਾਨੋ]] || [[ਉਰਝਾਵਹਿ]] | |||
|- | |||
| 104 || [[ਉਰਝਿਓ]] || [[ਉਰਝੀ]] || [[ਉਰਝੇ]] || [[ਉਰਝੈ]] || [[ਉਰਧ]] | |||
|- | |||
| 105 || [[ਉਰਧਿ]] || [[ਉਰਧਹ]] || [[ਉਰਵਾਰ]] || [[ਉਰਵਾਰੁ]] || [[ਉਰਵਾਰਿ]] | |||
|- | |||
| 106 || [[ਉਲੰਘੇ]] || [[ਉਲਝਿ]] || [[ਉਲਝਾਇਓ]] || [[ਉਲਝਿਓ]] || [[ਉਲਟ]] | |||
|- | |||
| 107 || [[ਉਲਟਿ]] || [[ਉਲਟਤ]] || [[ਉਲਟਾ]] || [[ਉਲਟਾਇਆ]] || [[ਉਲਟਿਓ]] | |||
|- | |||
| 108 || [[ਉਲਟੀ]] || [[ਉਲਟੀਐ]] || [[ਉਲਟੇ]] || [[ਉਲਟੈ]] || [[ਉਲਟੋ]] | |||
|- | |||
| 109 || [[ਉਲਥੜੇ]] || [[ਉਲਥੇ]] || [[ਉਲਾਸ]] || [[ਉਲਾਸੁ]] || [[ਉਲਾਸਿ]] | |||
|- | |||
| 110 || [[ਉਲਾਸਹਿ]] || [[ਉਲਾਸਾ]] || [[ਉਲਾਹਨੇ]] || [[ਉਲਾਹਨੋ]] || [[ਉਲਾਹਿ]] | |||
|- | |||
| 111 || [[ਉਲਾਹਿਅਮੁ]] || [[ਉਲਾਹੀ]] || [[ਉਲਾਮ੍ਹ੍ਹੇ]] || [[ਉਲਾਮੇ]] || [[ਉਵਟੀਐ]] | |||
|- | |||
| 112 || [[ਉਵਤਿਆ]] || [[ਉਵਾ]] || [[ਊਸਰਹਿ]] || [[ਊਂਹਾ]] || [[ਊਹਾ]] | |||
|- | |||
| 113 || [[ਊਹਾਂ]] || [[ਊਹੀ]] || [[ਊਖਰੁ]] || [[ਊਗਵਿਆ]] || [[ਊਗਵੈ]] | |||
|- | |||
| 114 || [[ਊਂਘ]] || [[ਊਂਘੈ]] || [[ਊਘੈ]] || [[ਊਚ]] || [[ਊਚੰ]] | |||
|- | |||
| 115 || [[ਊਚਉ]] || [[ਊਚਹ]] || [[ਊਚਨ]] || [[ਊਚਰਹਿ]] || [[ਊਚਰੈ]] | |||
|- | |||
| 116 || [[ਊਚਾ]] || [[ਊਚੀ]] || [[ਊਚੇ]] || [[ਊਚੈ]] || [[ਊਚੋ]] | |||
|- | |||
| 117 || [[ਊਂਚੌ]] || [[ਊਚੌ]] || [[ਊਛਲੈ]] || [[ਊਜਰੁ]] || [[ਊਜਲ]] | |||
|- | |||
| 118 || [[ਊਜਲੁ]] || [[ਊਜਲਾ]] || [[ਊਜਲੀ]] || [[ਊਜਲੇ]] || [[ਊਜਲੋ]] | |||
|- | |||
| 119 || [[ਊਝੜਿ]] || [[ਊਠਿ]] || [[ਊਠਉ]] || [[ਊਠਹਿ]] || [[ਊਠਤ]] | |||
|- | |||
| 120 || [[ਊਠਨੁ]] || [[ਊਡਿ]] || [[ਊਡਉ]] || [[ਊਡਹਿ]] || [[ਊਡਤੀ]] | |||
|- | |||
| 121 || [[ਊਡਾਂ]] || [[ਊਂਡੀ]] || [[ਊਡੇ]] || [[ਊਡੈ]] || [[ਊਣ]] | |||
|- | |||
| 122 || [[ਊਣੰ]] || [[ਊਣਾ]] || [[ਊਣੀ]] || [[ਊਣੇ]] || [[ਊਤ]] | |||
|- | |||
| 123 || [[ਊਤਹਿ]] || [[ਊਤਮ]] || [[ਊਤਮੁ]] || [[ਊਤਮਾ]] || [[ਊਤਮੋ]] | |||
|- | |||
| 124 || [[ਊਤਰੈ]] || [[ਊਦਕ]] || [[ਊਂਦਰ]] || [[ਊਂਧ]] || [[ਊਧ]] | |||
|- | |||
| 125 || [[ਊਂਧਉ]] || [[ਊਧਉ]] || [[ਊਧਾ]] || [[ਊਂਧੈ]] || [[ਊਂਧੋ]] | |||
|- | |||
| 126 || [[ਊਨ]] || [[ਊਂਨਵਿ]] || [[ਊਨਵਿ]] || [[ਊਨਾ]] || [[ਊਨੇ]] | |||
|- | |||
| 127 || [[ਊਪਜਹਿ]] || [[ਊਪਜੀ]] || [[ਊਪਜੇ]] || [[ਊਪਜੈ]] || [[ਊਪਰ]] | |||
|- | |||
| 128 || [[ਊਪਰੁ]] || [[ਊਪਰਿ]] || [[ਊਪਰਿਮੇਘੁਲਾ]] || [[ਊਪਰੇ]] || [[ਊਬਰਹਿ]] | |||
|- | |||
| 129 || [[ਊਬਰਨਾ]] || [[ਊਬਰੇ]] || [[ਊਬਰੈ]] || [[ਊਭ]] || [[ਊਭਿ]] | |||
|- | |||
| 130 || [[ਊਭਉ]] || [[ਊਭਾ]] || [[ਊਭੀ]] || [[ਊਭੇ]] || [[ਊਭੈ]] | |||
|- | |||
| 131 || [[ਊਭੌ]] || [[ਊਰਧ]] || [[ਊਰਧੀ]] || [[ਊਰਮ]] || [[ਊਰਾ]] | |||
|- | |||
| 132 || [[ਊਰੀ]] || [[ਊਰੇ]] || [[ਊੜੈ]] || || | |||
|- | |||
| x || || || || | |||
|- | |||
| 133 || [[ਓ]] || [[ਓੁਂ]] || [[ਓਅੰ]] || [[ਓਅੰਕਾਰ]] || [[ਓਅੰਕਾਰੁ]] | |||
|- | |||
| 134 || [[ਓਅੰਕਾਰਿ]] || [[ਓਇ]] || [[ਓੁਇ]] || [[ਓਈ]] || [[ਓਸ]] | |||
|- | |||
| 135 || [[ਓਸੁ]] || [[ਓਹ]] || [[ਓਹਾ]] || [[ਓਹਾੜ]] || [[ਓਹਿ]] | |||
|- | |||
| 136 || [[ਓਹੀ]] || [[ਓੁਹੀ]] || [[ਓਹੁ]] || [[ਓੁਹੁ]] || [[ਓਹੇ]] | |||
|- | |||
| 137 || [[ਓਹੈ]] || [[ਓਹੋ]] || [[ਓਕ]] || [[ਓਗਾਹਾ]] || [[ਓਚਕਾ]] | |||
|- | |||
| 138 || [[ਓਛਾ]] || [[ਓਛੀ]] || [[ਓਛੇ]] || [[ਓਜਾੜਿ]] || [[ਓਜਾੜੀ]] | |||
|- | |||
| 139 || [[ਓਜਾੜੇ]] || [[ਓਟ]] || [[ਓਟਿ]] || [[ਓਟਾ]] || [[ਓਟਾਇਓ]] | |||
|- | |||
| 140 || [[ਓਟਾਇਆ]] || [[ਓਟਾਈ]] || [[ਓਟਾਹਾ]] || [[ਓਡਾ]] || [[ਓਡਾਰੀ]] | |||
|- | |||
| 141 || [[ਓਢਿ]] || [[ਓਢਲੀਆ]] || [[ਓਢਾਇਆ]] || [[ਓਢਾਏ]] || [[ਓਢਾਨੇ]] | |||
|- | |||
| 142 || [[ਓਢੈ]] || [[ਓਤੁ]] || [[ਓਤਿ]] || [[ਓਤਾਕੁ]] || [[ਓਤੈ]] | |||
|- | |||
| 143 || [[ਓਥੈ]] || [[ਓਦਧਿ]] || [[ਓਦਾਸੀ]] || [[ਓਨ]] || [[ਓਨਿ]] | |||
|- | |||
| 144 || [[ਓੁਨਿ]] || [[ਓਨ੍ਹ੍ਹਾ]] || [[ਓਨ੍ਹ੍ਹੀ]] || [[ਓਨਮ]] || [[ਓਨਾ]] | |||
|- | |||
| 145 || [[ਓਨਾਹਾ]] || [[ਓਨੀ]] || [[ਓਪਤਿ]] || [[ਓਪਮਾ]] || [[ਓਪਾਉ]] | |||
|- | |||
| 146 || [[ਓਪਾਇ]] || [[ਓਪਾਵਾ]] || [[ਓਬਰੀ]] || [[ਓਮਾਹਓ]] || [[ਓਮਾਹਾ]] | |||
|- | |||
| 147 || [[ਓੁਮਾਹਾ]] || [[ਓਮਾਹੀਆ]] || [[ਓਮਾਹੈ]] || [[ਓਮੀ]] || [[ਓਮੀਆ]] | |||
|- | |||
| 148 || [[ਓਰ]] || [[ਓਰੁ]] || [[ਓਰਿ]] || [[ਓਰਕੋ]] || [[ਓਰਾ]] | |||
|- | |||
| 149 || [[ਓਰੇ]] || [[ਓਰੈ]] || [[ਓਲ੍ਹਗ]] || [[ਓਲ੍ਹਗਣੀ]] || [[ਓਲ੍ਹ੍ਹਗੀ]] | |||
|- | |||
| 150 || [[ਓਲ੍ਹ੍ਹਗੀਆ]] || [[ਓਲ੍ਹ੍ਹਾ]] || [[ਓਲ੍ਹ੍ਹੈ]] || [[ਓਲਾ]] || [[ਓਲਾਮ੍ਹ੍ਹੇ]] | |||
|- | |||
| 151 || [[ਓਲਾਮਾ]] || [[ਓਲੈ]] || [[ਓੜ]] || [[ਓੜੁ]] || [[ਓੜਿ]] | |||
|- | |||
| 152 || [[ਓੜਕ]] || [[ਓੜਕੁ]] || [[ਓੜਕਿ]] || || | |||
|} | |||
==See also== | |||
* [[Gurmukhi to English]] | |||
==External links== | |||
* [http://www.srigranth.org/paintee/01_words.html '''Words in Sri Guru Granth Sahib''' (srigranth.org)] | |||
{{SGGSmenu}} | {{SGGSmenu}} | ||
{{Bani}} | |||
{{Translation}} |
Latest revision as of 12:52, 7 December 2013
This page lists all the words in the Sri Guru Granth Sahib starting with ੳ each with hyperlink to SriGranth dictionary ੳ
Word link to dictionary and SGGS |
ੳ · ਅ · ੲ · ਸ · ਹ · ਕ · ਖ · ਗ · ਘ · ਙ · ਚ · ਛ · ਜ · ਝ · ਞ · ਟ · ਠ · ਡ · ਢ · ਣ · ਤ · ਥ · ਦ · ਧ · ਨ · ਪ · ਫ · ਬ · ਭ · ਮ · ਯ · ਰ · ਲ · ਵ · ੜ |
See also
External links