User:Sachkhojacademy/Bani Bhagat Namdev Jio Ki: Difference between revisions
From SikhiWiki
Jump to navigationJump to search
No edit summary |
No edit summary |
||
Line 56: | Line 56: | ||
|- | |- | ||
|25 || Page 873, Line 16||ਮੋ ਕਉ ਤਾਰਿ ਲੇ ਰਾਮਾ ਤਾਰਿ ਲੇ ॥ ॥||[http://bhagatnamdev.blip.tv/file/4995393/ Listen Viakhia] | |25 || Page 873, Line 16||ਮੋ ਕਉ ਤਾਰਿ ਲੇ ਰਾਮਾ ਤਾਰਿ ਲੇ ॥ ॥||[http://bhagatnamdev.blip.tv/file/4995393/ Listen Viakhia] | ||
|- | |||
|26 || Page 874, Line 1||ਮੋਹਿ ਲਾਗਤੀ ਤਾਲਾਬੇਲੀ ॥ || [http://bhagatnamdev.blip.tv/file/4995486/ Listen Viakhia] | |||
|- | |||
|27 || Page 874, Line 7||ਹਰਿ ਹਰਿ ਕਰਤ ਮਿਟੇ ਸਭਿ ਭਰਮਾ ॥ ||[http://bhagatnamdev.blip.tv/file/4995571/ Listen Viakhia] | |||
|- | |||
|28 || Page 874, Line 13||ਭੈਰਉ ਭੂਤ ਸੀਤਲਾ ਧਾਵੈ ॥||[http://bhagatnamdev.blip.tv/file/4995540/ Listen Viakhia] | |||
|- | |||
|29 || Page 874, Line 17||ਆਜ ਨਾਮੇ ਬੀਠਲ ਦੇਖਿਆ ਮੂਰਖ ਕੋ ਸਮਝਾਊ ਰੇ ॥ ਰਹਾਉ ॥ ||[http://bhagatnamdev.blip.tv/file/5020649/ Listen Viakhia] | |||
|- | |||
|30 || Page 972, Line 13||ਆਨੀਲੇ ਕਾਗਦ ਕਾਟੀਲੇ ਗੂਡੀ ਆਕਾਸ ਮਧੇ ਭਰਮੀਅਲੇ ॥||[http://bhagatnamdev.blip.tv/file/5020707/ Listen Viakhia] | |||
|} | |} | ||
</big> | </big> |
Revision as of 15:24, 21 April 2011
Shabad No. | Page No. | Shabad | Viakhia |
1 | Page 345, Line 3 | ਦੇਵਾ ਪਾਹਨ ਤਾਰੀਅਲੇ ॥ | Listen Viakhia - Part 1 Listen Viakhia - Part 2 |
2 | Page 485, Line 1 | ਝਕ ਅਨੇਕ ਬਿਆਪਕ ਪੂਰਕ ਜਤ ਦੇਖਉ ਤਤ ਸੋਈ ॥ | Listen Viakhia |
3 | Page 485, Line 7 | ਆਨੀਲੇ ਕੰਭ ਭਰਾਈਲੇ ਊਦਕ ਠਾਕਰ ਕਉ ਇਸਨਾਨ ਕਰਉ ॥ | Listen Viakhia |
4 | Page 485, Line 12 | ਮਨ ਮੇਰੋ ਗਜ ਜਿਹਬਾ ਮੇਰੀ ਕਾਤੀ ॥ | Listen Viakhia |
5 | Page 485, Line 16 | ਸਾਪ ਕੰਚ ਛੋਡੈ ਬਿਖ ਨਹੀ ਛਾਡੈ ॥ | Listen Viakhia |
6 | Page 486, Line 1 | ਪਾਰਬਰਹਮ ਜਿ ਚੀਨਹਹਸੀ ਆਸਾ ਤੇ ਨ ਭਾਵਸੀ ॥ | Listen Viakhia |
7 | Page 525, Line 2 | ਜੌ ਰਾਜ ਦੇਹਿ ਤ ਕਵਨ ਬਡਾਈ ॥ | Listen Viakhia |
8 | Page 525, Line 6 | ਮਲੈ ਨ ਲਾਛੈ ਪਾਰ ਮਲੋ ਪਰਮਲੀਓ ਬੈਠੋ ਰੀ ਆਈ ॥ | Listen Viakhia |
9 | Page 656, Line 19 | ਜਬ ਦੇਖਾ ਤਬ ਗਾਵਾ ॥॥ | Listen Viakhia |
10 | Page 657, Line 5 | ਪਾੜ ਪੜੋਸਣਿ ਪੂਛਿ ਲੇ ਨਾਮਾ ਕਾ ਪਹਿ ਛਾਨਿ ਛਵਾਈ ਹੋ ॥ | Listen Viakhia - Part 1 Listen Viakhia - Part 2 |
11 | Page 657, Line 10 | ਅਣਮੜਿਆ ਮੰਦਲ ਬਾਜੈ ॥ | Listen Viakhia |
12 | Page 692, Line 18 | ਗਹਰੀ ਕਰਿ ਕੈ ਨੀਵ ਖਦਾਈ ਊਪਰਿ ਮੰਡਪ ਛਾਝ ॥ | Listen Viakhia |
13 | Page 693, Line 4 | ਦਸ ਬੈਰਾਗਨਿ ਮੋਹਿ ਬਸਿ ਕੀਨਹਹੀ ਪੰਚਹ ਕਾ ਮਿਟ ਨਾਵਉ ॥ | Listen Viakhia |
14 | Page 693, Line 9 | ਮਾਰਵਾੜਿ ਜੈਸੇ ਨੀਰ ਬਾਲਹਾ ਬੇਲਿ ਬਾਲਹਾ ਕਰਹਲਾ ॥॥ | Listen Viakhia |
15 | Page 693, Line 16 | ਪਹਿਲ ਪਰੀਝ ਪੰਡਰਕ ਵਨਾ ॥ | Listen Viakhia |
16 | Page 694, Line 2 | ਪਤਿਤ ਪਾਵਨ ਮਾਧਉ ਬਿਰਦ ਤੇਰਾ ॥ | Listen Viakhia |
17 | Page 718, Line 11 | ਕੋਈ ਬੋਲੈ ਨਿਰਵਾ ਕੋਈ ਬੋਲੈ ਦੂਰਿ ॥ | Listen Viakhia |
18 | Page 718, Line 13 | ਕਉਨ ਕੋ ਕਲੰਕ ਰਹਿਓ ਰਾਮ ਨਾਮ ਲੇਤ ਹੀ ॥ | Listen Viakhia |
19 | Page 718, Line 15 | ਤੀਨਿ ਛੰਦੇ ਖੇਲ ਆਛੈ ॥੧॥ ਰਹਾਉ ॥ | Listen Viakhia |
20 | Page 727, Line 12 | ਮੈ ਅੰਧਲੇ ਕੀ ਟੇਕ ਤੇਰਾ ਨਾਮ ਖੰਦਕਾਰਾ ॥ | Listen Viakhia |
21 | Page 727, Line 16 | ਹਲੇ ਯਾਰਾਂ ਹਲੇ ਯਾਰਾਂ ਖਸਿਖਬਰੀ ॥ | Listen Viakhia |
22 | Page 857, Line 19 | ਸਫਲ ਜਨਮ ਮੋ ਕਉ ਗਰ ਕੀਨਾ ॥ | Listen Viakhia |
23 | Page 873, Line 9 | ਅਸਮੇਧ ਜਗਨੇ ॥ਤਲਾ ਪਰਖ ਦਾਨੇ ॥ | Listen Viakhia |
24 | Page 873, Line 13 | ਨਾਦ ਭਰਮੇ ਜੈਸੇ ਮਿਰਗਾਝ ॥ | Listen Viakhia |
25 | Page 873, Line 16 | ਮੋ ਕਉ ਤਾਰਿ ਲੇ ਰਾਮਾ ਤਾਰਿ ਲੇ ॥ ॥ | Listen Viakhia |
26 | Page 874, Line 1 | ਮੋਹਿ ਲਾਗਤੀ ਤਾਲਾਬੇਲੀ ॥ | Listen Viakhia |
27 | Page 874, Line 7 | ਹਰਿ ਹਰਿ ਕਰਤ ਮਿਟੇ ਸਭਿ ਭਰਮਾ ॥ | Listen Viakhia |
28 | Page 874, Line 13 | ਭੈਰਉ ਭੂਤ ਸੀਤਲਾ ਧਾਵੈ ॥ | Listen Viakhia |
29 | Page 874, Line 17 | ਆਜ ਨਾਮੇ ਬੀਠਲ ਦੇਖਿਆ ਮੂਰਖ ਕੋ ਸਮਝਾਊ ਰੇ ॥ ਰਹਾਉ ॥ | Listen Viakhia |
30 | Page 972, Line 13 | ਆਨੀਲੇ ਕਾਗਦ ਕਾਟੀਲੇ ਗੂਡੀ ਆਕਾਸ ਮਧੇ ਭਰਮੀਅਲੇ ॥ | Listen Viakhia |